เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 8 มิถุนายน 2566 โรงเรียนน่านปัญญานุกูล จัดกิจกรรมพิธีไหว้ครู ประจำปีการศึกษา 2566 เพื่อให้ผู้เรียนแสดงออกถึงความเคารพรักและระลึกถึงพระคุณของบูรพาจารย์ โดย นายสมพงษ์ อุ่นใจ ผู้อำนวยการโรงเรียนประธานในพิธี จุดธูปเทียนบูชาพระรัตนตรัย เจิมหนังสือเพื่อเป็นสิริมงคล จากนั้นตัวแทนนักเรียนนำกล่าวบทสวดบูชาบูรพาจารย์ นำพานดอกไม้ พานเทียนธูปไหว้ครู เพื่อแสดงความเคารพ ปลูกฝังให้นักเรียนได้แสดงความกตัญญูกตเวทิตาต่อครูผู้ประสิทธิ์ประสาทวิชาความรู้ ณ หอประชุมโรงเรียน
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_2023.6.8_2306086.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_2023.6.8_2306087.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_2023.6.8_230608_0.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_2023.6.8_230608_2.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_2023.6.8_230608_3.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_2023.6.8_230608_4.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_2023.6.8_230608_6.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_2023.6.8_230608_5.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_2023.6.8_230608_7.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_2023.6.8_230608_8.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_2023.6.8_230608_9.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_2023.6.8_230608_11.jpg)