เมื่อวันที่ 27 พฤศจิกายน 2566 โรงเรียนน่านปัญญานุกูล จังหวัดน่าน จัดกิจกรรมข้าวสามัคคี ทำดีเพื่อพ่อ อยู่อย่าง พอเพียง ภาคของการเก็บเกี่ยว โดยมี นายครรชิต ฝายนันชัย ประธานคณะกรรมการสถานศึกษาขั้นพื้นฐาน เป็นประธานในพิธี และนายสมพงษ์ อุ่นใจ ผู้อำนวยการโรงเรียน นำคณะผู้บริหาร ครู บุคลากร และนักเรียน ร่วมกันเก็บเกี่ยวข้าวในแปลงนาสาธิตของโรงเรียน โดยแบ่งสายการเก็บเกี่ยวจำนวน 8 สาย เพื่อเสริมสร้างองค์ความรู้ ประสบการณ์การเก็บเกี่ยวข้าวและอนุรักษ์วัฒนธรรม ประเพณีสืบไป
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_กิจกรรมข้าวสามัคคี_๒๓๑๑๒๘_1-1024x576.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_กิจกรรมข้าวสามัคคี_๒๓๑๑๒๘_2-1024x683.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_กิจกรรมข้าวสามัคคี_๒๓๑๑๒๘_3-1024x683.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_กิจกรรมข้าวสามัคคี_๒๓๑๑๒๘_4-1024x683.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_กิจกรรมข้าวสามัคคี_๒๓๑๑๒๘_5-1024x683.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_กิจกรรมข้าวสามัคคี_๒๓๑๑๒๘_6-1024x683.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_กิจกรรมข้าวสามัคคี_๒๓๑๑๒๘_7-1024x576.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_กิจกรรมข้าวสามัคคี_๒๓๑๑๒๘_8-1024x683.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_กิจกรรมข้าวสามัคคี_๒๓๑๑๒๘_9-1024x683.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_กิจกรรมข้าวสามัคคี_๒๓๑๑๒๘_10-1024x683.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_กิจกรรมข้าวสามัคคี_๒๓๑๑๒๘_11-1024x683.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_กิจกรรมข้าวสามัคคี_๒๓๑๑๒๘_12-1024x683.jpg)