เมื่อวันที่ 27 พฤศจิกายน 2566 โรงเรียนน่านปัญญานุกูล ได้มีการจัดกิจกรรมประเพณีลอยกระทงสืบสานวัฒนธรรมล้านนา ประจำปีการศึกษา 2566 ซึ่งมีกิจกรรมในช่วงบ่าย นักเรียนได้เรียนรู้การทำกระทงจากวัสดุธรรมชาติ โดยมีครูหอนอนและครูผู้ช่วยหอนอนพี่เลี้ยง เป็นคนให้ความรู้ มีการแสดงของนักเรียน “ชุดฟ้อนโคม”มีการประกวดกระทงของแต่ละหอนอน และหนูน้อยนพมาศแต่ละหอนอน โดยการนำของ นายสมพงษ์ อุ่นใจ ผู้อำนวยการโรงเรียน ได้เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ครู บุคลากรทุกท่านร่วมกิจกรรม
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/11/1701099584156-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/11/1701099580348-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/11/1701099513462-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/11/1701099634683-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/11/1701099650696-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/11/1701099671759-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/11/1701099529350-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/11/1701099599823-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/11/1701099547520-1024x768.jpg)