เมื่อวันที่ 27 กรกฎาคม 2566 จัดกิจกรรมถวายเทียนพรรษา โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเป็นการส่งเสริมสืบสานและอนุรักษ์ ประเพณีวัฒนธรรมของท้องถิ่นที่มีมาแต่โบราณให้ยังคงอยู่กับคนไทยตลอดไปและปลูกฝังค่านิยมอันดีงามให้กับ นักเรียน ในการอนุรักษ์ประเพณีแห่เทียนเข้าพรรษา และให้นักเรียนได้มีโอกาสร่วมกิจกรรมวันสำคัญทางศาสนา ซึ่งมี เป็นประจำทุกปี
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_กิจกรรมทำบุญใส่บาตรและพิธีลงนามถวายพ_๒๓๐๗๒๙_16-1024x683.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_กิจกรรมทำบุญใส่บาตรและพิธีลงนามถวายพ_๒๓๐๗๒๙_15-1024x683.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_กิจกรรมทำบุญใส่บาตรและพิธีลงนามถวายพ_๒๓๐๗๒๙_14-1024x683.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_กิจกรรมทำบุญใส่บาตรและพิธีลงนามถวายพ_๒๓๐๗๒๙_13-1024x683.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_กิจกรรมทำบุญใส่บาตรและพิธีลงนามถวายพ_๒๓๐๗๒๙_12-1024x683.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/2023/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_กิจกรรมทำบุญใส่บาตรและพิธีลงนามถวายพ_๒๓๐๗๒๙_11-1024x683.jpg)