เมื่อวันที่ 23 พฤศจิกายน 2565 โรงเรียนน่านปัญญานุกูล จังหวัดน่าน จัดกิจกรรมข้าวสามัคคี ทำดีเพื่อพ่อ อยู่อย่าง พอเพียง ภาคของการเก็บเกี่ยว โดยมี นายชัยนรงค์ วงศ์ใหญ่ รองผู้ว่าราชการจังหวัดน่าน เป็นประธานในพิธี และนายสมพงษ์ อุ่นใจ ผู้อำนวยการโรงเรียน นำคณะผู้บริหาร ครู บุคลากร และนักเรียน ให้การต้อนรับและร่วมกันเก็บเกี่ยวข้าวในแปลงนาสาธิตของโรงเรียน โดยแบ่งสายการดำนาจำนวน 8 สายรับผิดชอบการเก็บเกี่ยวจำนวน 4 แปลงนา เพื่อเสริมสร้างองค์ความรู้ ประสบการณ์และอนุรักษ์วัฒนธรรม ประเพณีสืบไป
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_0-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_1-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_2-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_3-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_4-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_5-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_6-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_8-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_9-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_10-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_11-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_12-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_13-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_14-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_15-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_16-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_17-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_18-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_19-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_20-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_21-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_22-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_23-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_24-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_25-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_26-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_27-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_28-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_29-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_30-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_35-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_40-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_43-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_48-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_50-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_51-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_52-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_เกี่ยวข้าว65_๒๒๑๑๒๓_55-1024x768.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/DSC_2164-1024x683.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/DSC_2169-1024x683.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/DSC_2175-1024x683.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/DSC_2178-1024x683.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/DSC_2185-1024x683.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/DSC_2186-1024x683.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/DSC_2191-1024x683.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/DSC_2198-1024x683.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/DSC_2201-1024x683.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/DSC_2204-1024x683.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/DSC_2207-1024x683.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/DSC_2217-1024x683.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/DSC_2221-1024x683.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/DSC_2225-1024x683.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/DSC_2227-1024x683.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/DSC_2235-1024x683.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/DSC_2238-1024x683.jpg)
![](https://nanpanya.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/DSC_2240-1024x683.jpg)